ข้อมูลจำเพาะทางเทคนิค
| รายการ | ข้อมูลจำเพาะ |
|---|---|
| ชื่อสินค้า | Urocortin (หนู) (กรดอิสระ) |
| หมายเลข CAS | 171543-83-2 |
| รูปร่าง | ผงไลโอฟิไลซ์สีขาวถึงสีขาวนวล |
| สูตรโมเลกุล | C₂₀₆H₃₃₇N₆₁O₆₅ |
| น้ำหนักโมเลกุล | 4708.35g/mol |
| ความบริสุทธิ์ (RP-HPLC) | ≥ 95.0% |
| ความสามารถในการละลาย | ละลายได้ในน้ำ (≥1 มก./มล., pH 3.0–5.0 เพื่อการละลายที่เหมาะสมที่สุด), บัฟเฟอร์ PBS (pH 7.2–7.4, ≥1.5 มก./มล.) และ DMSO (≥2 มก./มล.) |
| เอนโดท็อกซิน | < 1.0 EU/มก |
| กิจกรรมทางชีวภาพ | ตัวเอกที่มีศักยภาพของตัวรับปัจจัยการปลดปล่อยคอร์ติโคโทรปิน (CRF₁R และ CRF₂R); แสดงให้เห็นความสัมพันธ์สูงสำหรับชนิดย่อยของตัวรับทั้งสองในแบบจำลองหนู ควบคุมการตอบสนองต่อความเครียด พฤติกรรมคล้ายความวิตกกังวล ความอยากอาหาร การเผาผลาญพลังงาน และการทำงานของระบบหัวใจและหลอดเลือด ปรับความตื่นเต้นของเส้นประสาท การตอบสนองการอักเสบ และกิจกรรมแกนไฮโปทาลามัส-ต่อมใต้สมอง-ต่อมหมวกไต (HPA) |
| สภาพการเก็บรักษา | -20°C สำหรับการเก็บรักษาระยะยาว (คงตัวเป็นเวลา 2 ปีในรูปของผงไลโอฟิไลซ์) |
| ที่ตั้งสต็อค | สต็อกในสหรัฐอเมริกา |
| ขั้นต่ำ | 1g |
การวิจัยตัวรับ CRF: การตรวจสอบความสัมพันธ์ของโครงสร้าง-ฟังก์ชัน CRF₁R/CRF₂R ในแบบจำลองหนู ซึ่งทำหน้าที่เป็นลิแกนด์มาตรฐานสำหรับการตรวจการเปิดใช้งานตัวรับแบบคู่ การคัดกรองตัวเอก/ตัวต้าน และการตรวจสอบความถูกต้องของการเลือก
การวิจัยทางสรีรวิทยาความเครียด: การศึกษาการกระตุ้นแกน HPA การตอบสนองต่อความเครียด และพฤติกรรมคล้ายความวิตกกังวลในหนู ซึ่งสนับสนุนการสำรวจความผิดปกติทางระบบประสาทที่เกี่ยวข้องกับความเครียด
การวิจัยเกี่ยวกับหัวใจและหลอดเลือด: การประเมินบทบาทของเปปไทด์ในการควบคุมการทำงานของระบบหัวใจและหลอดเลือดในหนู (การขยายตัวของหลอดเลือด การหดตัวของหัวใจ) และการตอบสนองของหัวใจและหลอดเลือดที่เกิดจากความเครียด
4. จัดส่งและจัดส่ง
เราเชี่ยวชาญด้านโลจิสติกส์ระดับโลกสำหรับเปปไทด์เครื่องสำอางต่างๆ คำสั่งซื้อของคุณจะได้รับการจัดการด้วยความเอาใจใส่สูงสุด เพื่อให้มั่นใจว่ามีการจัดส่งที่ปลอดภัย เชื่อถือได้ และครบถ้วน
บรรจุภัณฑ์ระดับมืออาชีพและปลอดภัย
เปปไทด์แต่ละขวดได้รับการปกป้องด้วยโซลูชันบรรจุภัณฑ์แบบพิเศษเพื่อให้มั่นใจถึงความเสถียรและความสมบูรณ์ในระหว่างการขนส่ง
นอกจากนี้เรายังสามารถปรับแต่งบรรจุภัณฑ์ได้ตามความต้องการของลูกค้า
วิธีการจัดส่งสินค้า
วิธีการหลัก: การขนส่งทางอากาศระหว่างประเทศ
เราใช้ DHL, FedEx, UPS และ TNT เป็นหลัก เนื่องจากมีความเชื่อถือได้ ความเร็ว และระบบติดตามขั้นสูงระดับโลก การขนส่งทางอากาศช่วยให้มั่นใจได้ถึงระยะเวลาการขนส่งที่เร็วที่สุดและลดผลกระทบจากปัจจัยด้านสิ่งแวดล้อมที่มีต่อผลิตภัณฑ์ให้เหลือน้อยที่สุด

กลูตาไธโอนซึ่งมักเรียกกันว่า "สารต้านอนุมูลอิสระหลัก" ของร่างกายได้ย้ายจากความสับสนในตำราทางการแพทย์มาสู่ศูนย์กลางของการอภิปรายระดับโลกด้านสุขภาพ ความสมบูรณ์แข็งแรง และเทคโนโลยีชีวภาพ โมเลกุลที่เกิดขึ้นตามธรรมชาตินี้เคยเป็นที่รู้จักในหมู่นักวิจัยและแพทย์เป็นหลัก ปัจจุบันมีการพูดคุยกันอย่างกว้างขวางในบริบทต่างๆ ตั้งแต่การวิจัยโรคเรื้อรังไปจนถึงแนวโน้มผลิตภัณฑ์ดูแลผิวและผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร ในขณะที่ความสนใจยังคงเพิ่มขึ้น นักวิทยาศาสตร์ หน่วยงานกำกับดูแล และผู้บริโภคก็กำลังตรวจสอบอีกครั้งว่ากลูตาไธโอนคืออะไร ทำอะไรได้บ้าง และควรใช้อย่างมีความรับผิดชอบอย่างไร
ด้วยการปรับใช้กลยุทธ์ "Made in China 2025" อย่างลึกซึ้งยิ่งขึ้น และความก้าวหน้าอย่างรวดเร็วของการผลิตอุปกรณ์ระดับไฮเอนด์ อุตสาหกรรมข้อต่อของจีนกำลังเร่งการเปลี่ยนแปลงไปสู่การพัฒนาที่ชาญฉลาดและเน้นความแม่นยำ
การสนทนาทั่วโลกเกี่ยวกับยาเพิ่มประสิทธิภาพได้ทวีความรุนแรงขึ้นอีกครั้งเนื่องจากสเตียรอยด์โดยเฉพาะผลิตภัณฑ์ที่วางตลาดในชื่อ Oil Dianabol ยังคงปรากฏอยู่ในตลาดที่ผิดกฎหมาย Dianabol หรือที่รู้จักกันในชื่อทางวิทยาศาสตร์ว่า methandrostenolone เป็นหนึ่งในสเตียรอยด์ที่รู้จักกันดีที่สุดในประวัติศาสตร์การเพาะกาย เดิมได้รับการพัฒนาในช่วงกลางศตวรรษที่ 20 เพื่อใช้ทางการแพทย์ แต่กลายเป็นข้อถกเถียงกันมานานแล้ว เนื่องจากมีการใช้ในทางที่ผิดอย่างกว้างขวาง ความเสี่ยงด้านสุขภาพ และการปราบปรามด้านกฎระเบียบ