ข้อมูลจำเพาะทางเทคนิค
| รายการ | ข้อมูลจำเพาะ |
|---|---|
| ชื่อสินค้า | MSH Release Inhibiting Factor, เอไมด์ |
| หมายเลข CAS | 2002-44-0 |
| รูปร่าง | ผงไลโอฟิไลซ์สีขาวถึงสีขาวนวล |
| สูตรโมเลกุล | C13H24N4O3 |
| น้ำหนักโมเลกุล | 284.36g/mol |
| ความบริสุทธิ์ (RP-HPLC) | ≥ 95.0% |
| ความสามารถในการละลาย | ละลายได้ในน้ำ (≥1 มก./มล.), บัฟเฟอร์ PBS (pH 7.2–7.4) และ DMSO; ละลายได้เล็กน้อยในเมทานอล/เอทานอล |
| เอนโดท็อกซิน | < 1.0 EU/มก |
| กิจกรรมทางชีวภาพ | ยับยั้งการปล่อย α-MSH/β-MSH จากต่อมใต้สมอง ปรับวิถีโดปามีนและเซโรโทนิน EC₅₀ < 10 nM ในการทดสอบการยับยั้งการปลดปล่อย ในหลอดทดลอง |
| สภาพการเก็บรักษา | -20°C (ระยะยาว คงที่เป็นเวลา 2 ปี); หลีกเลี่ยงการแช่แข็งละลายซ้ำ; เก็บผึ่งให้แห้ง |
| ที่ตั้งสต็อค | สต็อกในสหรัฐอเมริกา |
| ขั้นต่ำ | 1g |
กลไกทางชีววิทยาหลักของปัจจัยยับยั้งการปลดปล่อย MSH คือเอไมด์เกี่ยวข้องกับผลกระทบด้านกฎระเบียบที่มีต่อแกนไฮโปทาลามัส-พิทูอิทารี-อะดรีนัล (HPA) และระบบสารสื่อประสาท มันออกฤทธิ์ยับยั้ง MSH โดยจับกับตัวรับเฉพาะบนเซลล์ melanotroph ของต่อมใต้สมอง ยับยั้งการหลั่งของ α-MSH และ β-MSH ผ่านการยับยั้งเส้นทางการส่งสัญญาณที่ขึ้นกับไซคลิกอะดีโนซีนโมโนฟอสเฟต (cAMP) การกระทำนี้จะปรับกระบวนการสร้างเม็ดสีผิวโดยตรงโดยลดการสังเคราะห์เมลานินบริเวณปลายน้ำของ MSH
การวิจัยเกี่ยวกับระบบประสาทต่อมไร้ท่อ: การตรวจสอบการควบคุมแกน HPA กลไกการหลั่ง MSH และเส้นทางการส่งสัญญาณระหว่างต่อมใต้สมองและต่อมใต้สมอง
การวิจัยด้านประสาทวิทยา: การศึกษาการปรับวิถีทางโดปามีน/เซโรโทนิน ความผิดปกติทางอารมณ์ การจัดการความเจ็บปวด และกลยุทธ์ในการปกป้องระบบประสาท
การวิจัยเรื่องการสร้างเม็ดสีผิว: การสำรวจการควบคุมการสังเคราะห์เมลานินและเครื่องมือที่มีศักยภาพสำหรับการศึกษาความผิดปกติของเม็ดสีมากเกินไป
MSH Release Inhibiting Factor ของเอไมด์กำลังอยู่ในการวิจัยพรีคลินิกและการสำรวจทางคลินิกในระยะเริ่มต้น โดยประสิทธิภาพที่น่าหวังแสดงให้เห็นในแบบจำลองภายนอกร่างกายและในร่างกายหลายแบบ ในการศึกษาในสัตว์ทดลอง พบว่ามีความสามารถอย่างมีนัยสำคัญในการยับยั้งการปล่อย MSH ของต่อมใต้สมอง ซึ่งช่วยลดการสร้างเม็ดสีผิวในแบบจำลองของสัตว์ฟันแทะ ซึ่งถือเป็นพื้นฐานการวิจัยที่มีศักยภาพในการรักษาความผิดปกติของเม็ดสีที่มีรอยดำ เช่น ฝ้า
4. จัดส่งและจัดส่ง
เราเชี่ยวชาญด้านโลจิสติกส์ระดับโลกสำหรับเปปไทด์เครื่องสำอางต่างๆ คำสั่งซื้อของคุณจะได้รับการจัดการด้วยความเอาใจใส่สูงสุด เพื่อให้มั่นใจว่ามีการจัดส่งที่ปลอดภัย เชื่อถือได้ และครบถ้วน
บรรจุภัณฑ์ระดับมืออาชีพและปลอดภัย
เปปไทด์แต่ละขวดได้รับการปกป้องด้วยโซลูชันบรรจุภัณฑ์แบบพิเศษเพื่อให้มั่นใจถึงความเสถียรและความสมบูรณ์ในระหว่างการขนส่ง
นอกจากนี้เรายังสามารถปรับแต่งบรรจุภัณฑ์ได้ตามความต้องการของลูกค้า
วิธีการจัดส่งสินค้า
วิธีการหลัก: การขนส่งทางอากาศระหว่างประเทศ
เราใช้ DHL, FedEx, UPS และ TNT เป็นหลัก เนื่องจากมีความเชื่อถือได้ ความเร็ว และระบบติดตามขั้นสูงระดับโลก การขนส่งทางอากาศช่วยให้มั่นใจได้ถึงระยะเวลาการขนส่งที่เร็วที่สุดและลดผลกระทบจากปัจจัยด้านสิ่งแวดล้อมที่มีต่อผลิตภัณฑ์ให้เหลือน้อยที่สุด

กลูตาไธโอนซึ่งมักเรียกกันว่า "สารต้านอนุมูลอิสระหลัก" ของร่างกายได้ย้ายจากความสับสนในตำราทางการแพทย์มาสู่ศูนย์กลางของการอภิปรายระดับโลกด้านสุขภาพ ความสมบูรณ์แข็งแรง และเทคโนโลยีชีวภาพ โมเลกุลที่เกิดขึ้นตามธรรมชาตินี้เคยเป็นที่รู้จักในหมู่นักวิจัยและแพทย์เป็นหลัก ปัจจุบันมีการพูดคุยกันอย่างกว้างขวางในบริบทต่างๆ ตั้งแต่การวิจัยโรคเรื้อรังไปจนถึงแนวโน้มผลิตภัณฑ์ดูแลผิวและผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร ในขณะที่ความสนใจยังคงเพิ่มขึ้น นักวิทยาศาสตร์ หน่วยงานกำกับดูแล และผู้บริโภคก็กำลังตรวจสอบอีกครั้งว่ากลูตาไธโอนคืออะไร ทำอะไรได้บ้าง และควรใช้อย่างมีความรับผิดชอบอย่างไร
ด้วยการปรับใช้กลยุทธ์ "Made in China 2025" อย่างลึกซึ้งยิ่งขึ้น และความก้าวหน้าอย่างรวดเร็วของการผลิตอุปกรณ์ระดับไฮเอนด์ อุตสาหกรรมข้อต่อของจีนกำลังเร่งการเปลี่ยนแปลงไปสู่การพัฒนาที่ชาญฉลาดและเน้นความแม่นยำ
การสนทนาทั่วโลกเกี่ยวกับยาเพิ่มประสิทธิภาพได้ทวีความรุนแรงขึ้นอีกครั้งเนื่องจากสเตียรอยด์โดยเฉพาะผลิตภัณฑ์ที่วางตลาดในชื่อ Oil Dianabol ยังคงปรากฏอยู่ในตลาดที่ผิดกฎหมาย Dianabol หรือที่รู้จักกันในชื่อทางวิทยาศาสตร์ว่า methandrostenolone เป็นหนึ่งในสเตียรอยด์ที่รู้จักกันดีที่สุดในประวัติศาสตร์การเพาะกาย เดิมได้รับการพัฒนาในช่วงกลางศตวรรษที่ 20 เพื่อใช้ทางการแพทย์ แต่กลายเป็นข้อถกเถียงกันมานานแล้ว เนื่องจากมีการใช้ในทางที่ผิดอย่างกว้างขวาง ความเสี่ยงด้านสุขภาพ และการปราบปรามด้านกฎระเบียบ